
RITA KUMALIZA MIGOGORO YA MIRATHI INAYOJITOKEZA 

MARA KWA MARA KATIKA JAMII. 

Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini (RITA) unakusudia kupitia upya sheria 

ya mirathi katika eneo la Wakfu ili kuona uwezekano wa kuanzishwa kwa 

kamisheni ya Wakfu chini ya Ofisi ya Kabidhi Wasii Mkuu itakayokuwa na 

jukumu la kushughulikia masuala yote yanayohusu  mirathi. 

Hayo yameelezwa hii leo Jijini Dar es salaam na Mkurugenzi wa ulinzi wa haki 

za kisheria kutoka RITA Bi Lina Msanga wakati wa kufunga mafunzo ya siku 

tatu yaliyoandaliwa  kwa kushirikiana na Kamisheni ya Wakfu na Mali ya 

Amana Zanzibar  kuhusu usimamizi na kushughulikia migogoro ya mirathi pindi 

itakapotokea warithi kutokuelewana. 

Bi Msanga ameongeza kuwa, Wakala utawasiliana na Wizara ya katiba na sheria 

kuona namna bora ya kuanzisha Kamisheni ya Wakfu na uratibu wa masuala ya 

Hijja kama inavyofanyika kwa upande wa Zanzibar. 

Kwa upande wake Mwanasheria wa Kamisheni ya Wakfu na Mali ya Amana 

Zanzibar Bw Assaa Jaffar Omar amesema kuwa  kwa kiasi kikubwa 

wamefanikiwa kumaliza migogoro ya mirathi kutokana na sheria iliyopo kukipa 

nguvu na mamlaka chombo hicho ya kusimamia masuala yote yanayohusu 

Wakfu na Mali ya amana pamoja na elimu wanayoendelea kuitoa kwa jamii 

kuhusu mgawanyo wa mirathi kwa njia ya sharia na sheria za Nchi. 

Akizungumzia uzoefu wao katika kushughulikia migogoro ya  mirathi za 

Kiislam Mkuu wa Urithi Kamisheni ya Wakfu Zanzibar Bw Haji Mussa Khatib 

ameeleza  kuwa ofisi yake imeweka utaratibu wa kufanya mawasiliano ya moja 

kwa moja na Ofisi ya Mufti, Mahakama ya Kadhi  na Mahakama za Zanzibar 

ambapo wanafanya kazi kwa kushirikiana na hivyo kupelekea mirathi nyingi 

kufungwa kwa wakati bila ya kutokea migongano baina ya wanandugu na 

vyombo vingine vinavyosimamia haki. 

Mbali na mafunzo hayo RITA na Kamisheni ya Wakfu Zanzibar  kwa pamoja 

wamekubaliana  kubadilishana uzoefu kila baada ya miezi sita huku kukiwekwa   

maazimio kumi na moja (11) yenye lengo la kukuza ushirikiano na kufanya kazi 

kwa pamoja hasa kwa kuzingatia mafungamano yaliyopo kati ya  Wananchi wa 

Zanzibar na Tanzania Bara. 


